04 ก.ย. 56 10,900 ครั้ง การเอากล้วยมาแปรรูปเราสามารถเฉลี่ยกำไรกันได้อย่างทั่วถึง สมาชิกบางคนได้ค่าวัตถุดิบจากการขายกล้วยได้หวีละ 5 บาทด้วย แต่ถ้าเรามาช่วยทำกล้วยฉาบ เราก็จะได้เพิ่มอีก แม้จะแค่ 80 บาท แต่ดีกว่านั่งรอให้พ่อค้ามาตัดกล้วย หรือรอให้กระรอกมากัดกิน